• ojú ìwé_àmì

Ẹ́LÒ LÓRÍ NÍPA ÀPÒ HEPA?

àpótí hepa
àpótí àlẹ̀mọ́ hepa

Apoti hepa, ti a tun n pe ni apoti àlẹmọ hepa, jẹ ohun elo mimọ pataki ni opin awọn yara mimọ. Ẹ jẹ ki a kọ ẹkọ nipa imọ ti apoti hepa!

1. Àpèjúwe Ọjà

Àwọn àpótí Hepa jẹ́ ẹ̀rọ ìfọ́mọ́ra tí a fi ń ṣe àwọn ètò ìpèsè afẹ́fẹ́ yàrá mímọ́. Iṣẹ́ pàtàkì rẹ̀ ni láti gbé afẹ́fẹ́ mímọ́ sínú yàrá mímọ́ ní iyàrá kan náà àti ní ọ̀nà ìṣètò afẹ́fẹ́ tó dára, láti sẹ́ eruku nínú afẹ́fẹ́ dáadáa, àti láti rí i dájú pé dídára afẹ́fẹ́ nínú yàrá mímọ́ bá àwọn ohun tí a béèrè fún mu. Fún àpẹẹrẹ, ní yàrá mímọ́ tónítóní, àwọn ibi iṣẹ́ ṣíṣe ẹ̀rọ itanna àti àwọn ibi mìíràn tí wọ́n ní àwọn ohun tí ó ga jùlọ fún ìmọ́tótó àyíká, àwọn àpótí hepa lè pèsè afẹ́fẹ́ mímọ́ tónítóní tó bá ìlànà iṣẹ́ ṣíṣe mu.

2. Àkójọpọ̀ ìṣètò

Àwo ìfọ́mọ́ra, àlẹ̀mọ́ hepa, àpò ìfọ́mọ́ra, ẹ̀rọ ìfọ́mọ́ra afẹ́fẹ́, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.

3. Ìlànà Iṣẹ́

Afẹ́fẹ́ òde ni a kọ́kọ́ máa ń gbà kọjá nípasẹ̀ ohun èlò ìfọ́lẹ̀ àkọ́kọ́ àti kejì ti ẹ̀rọ amúlétutù láti mú àwọn èròjà eruku àti àwọn ẹ̀gbin tó pọ̀ jù kúrò. Lẹ́yìn náà, afẹ́fẹ́ tí a ti tọ́jú tẹ́lẹ̀ yóò wọ inú àpótí ìfọ́lẹ̀ aláìdúró ti àpótí hepa. Nínú àpótí ìfọ́lẹ̀ aláìdúró, a máa ń ṣe àtúnṣe iyára afẹ́fẹ́ náà, ìpínkiri ìfúnpá náà sì dọ́gba. Lẹ́yìn náà, afẹ́fẹ́ náà yóò gba inú àlẹ̀mọ́ hepa, a ó sì fi ìwé àlẹ̀mọ́ náà yọ́ àwọn èròjà eruku kéékèèké náà. Afẹ́fẹ́ mímọ́ náà yóò wá sí yàrá mímọ́ náà déédé nípasẹ̀ ẹ̀rọ tí ń tú jáde, èyí tí yóò sì di àyíká afẹ́fẹ́ tí ó dúró ṣinṣin tí ó sì mọ́.

4. Itoju ojoojumọ

(1). Àwọn ibi ìwẹ̀nùmọ́ ojoojúmọ́:

① Ìmọ́tótó ìrísí

Máa fi aṣọ rírọ tó mọ́ nu ojú ìta àpótí hepa déédéé (ó kéré tán lẹ́ẹ̀kan lọ́sọ̀ọ̀sẹ̀) láti mú eruku, àbàwọ́n àti àwọn ohun ìdọ̀tí mìíràn kúrò.

Ó yẹ kí a tún fọ fírẹ́mù ìfisílé àti àwọn apá mìíràn tí ó yí afẹ́fẹ́ ká láti rí i dájú pé gbogbo rẹ̀ mọ́ tónítóní.

② Ṣayẹwo ìdìmú náà

Ṣe àyẹ̀wò dídì tí ó rọrùn lẹ́ẹ̀kan lóṣù. Ṣàkíyèsí bóyá àlàfo wà láàárín ìsopọ̀ láàárín ibi tí afẹ́fẹ́ ń jáde àti ọ̀nà afẹ́fẹ́, àti láàárín férémù ibi tí afẹ́fẹ́ ń jáde àti ojú ibi tí a fi ń gbé e kalẹ̀. O lè mọ̀ bóyá afẹ́fẹ́ ń jáde tí ó hàn gbangba nípa fífọwọ́ kan ìsopọ̀ náà díẹ̀díẹ̀.

Tí a bá rí i pé ìlà ìdènà náà ti ń gbó, ó ti bàjẹ́, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, èyí tí ó ń yọrí sí ìdènà tí kò dára, ó yẹ kí a yí ìlà ìdènà náà padà ní àkókò tí ó yẹ.

(2). Àwọn ìgbésẹ̀ ìtọ́jú déédéé:

① Rírọ́pò àlẹ̀mọ́

Àlẹ̀mọ́ hepa jẹ́ pàtàkì nínú wọn. Ó yẹ kí a máa rọ́pò rẹ̀ ní gbogbo oṣù mẹ́ta sí mẹ́fà gẹ́gẹ́ bí ìlànà ìmọ́tótó àyíká lílo àti àwọn nǹkan bíi ìwọ̀n ìpèsè afẹ́fẹ́.

② Ìmọ́tótó inú

Nu inu iho afẹfẹ lẹẹkan ni gbogbo oṣu mẹfa. Lo awọn irinṣẹ mimọ ọjọgbọn, gẹgẹbi ẹrọ afọmọ pẹlu ori fẹlẹ rirọ, lati kọkọ yọ eruku ati idoti ti o han ninu rẹ kuro;

Fún àwọn àbàwọ́n kan tí ó ṣòro láti yọ kúrò, o lè fi aṣọ tí ó mọ́ tónítóní nu wọ́n pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́. Lẹ́yìn tí o bá ti nu ún, rí i dájú pé wọ́n gbẹ pátápátá kí o tó ti ilẹ̀kùn àyẹ̀wò náà;

③ Ṣíṣàyẹ̀wò àwọn afẹ́fẹ́ àti mọ́tò (tí ó bá wà)

Fún àpótí hepa pẹ̀lú afẹ́fẹ́, ó yẹ kí a ṣe àyẹ̀wò àwọn afẹ́fẹ́ àti mọ́tò ní gbogbo ìdá mẹ́rin;

Tí a bá rí i pé àwọn abẹ́ afẹ́fẹ́ náà ti bàjẹ́, ó yẹ kí a tún wọn ṣe tàbí kí a pààrọ̀ wọn ní àkókò; tí àwọn wáyà ìsopọ̀ mọ́tò náà bá ti bàjẹ́, ó yẹ kí a tún wọn ṣe;

Nígbà tí wọ́n bá ń ṣe ìtọ́jú àti àtúnṣe lórí àpótí hepa, àwọn olùṣiṣẹ́ gbọ́dọ̀ ní ìmọ̀ àti òye iṣẹ́ tó yẹ, kí wọ́n tẹ̀lé àwọn ìlànà iṣẹ́ ààbò, kí wọ́n sì rí i dájú pé wọ́n ṣe iṣẹ́ ìtọ́jú àti àtúnṣe tó gbéṣẹ́ láti mú kí àpótí hepa ṣiṣẹ́ dáadáa.

àlẹ̀mọ́ hepa
yara mimọ
yàrá ìwẹ̀nùmọ́ oògùn

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Feb-21-2025