Àpótí ìfàsẹ́yìn jẹ́ ohun èlò ìrànlọ́wọ́ pàtàkì tí a sábà máa ń lò ní yàrá mímọ́. A máa ń lò ó láti gbé àwọn ohun kékeré sí ibi mímọ́ àti ibi mímọ́, ibi tí kò mọ́ àti ibi mímọ́. Láti rí i dájú pé ó ń ṣiṣẹ́ déédéé àti láti jẹ́ kí ó mọ́, a nílò ìtọ́jú tó péye. Nígbà tí a bá ń ṣe àtúnṣe àpótí ìfàsẹ́yìn, kíyèsí àwọn kókó wọ̀nyí:
1. Ìmọ́tótó déédé: Ó yẹ kí a máa fọ àpótí ìpamọ́ náà déédéé láti mú eruku, ẹrẹ̀ àti àwọn èérí mìíràn kúrò. Yẹra fún lílo àwọn ohun ìfọmọ́ tí ó ní àwọn ohun èlò ìpalára tàbí àwọn èròjà ìbàjẹ́. Lẹ́yìn tí a bá ti parí ìmọ́tótó, ó yẹ kí a nu ojú ẹ̀rọ náà gbẹ.
2. Máa tọ́jú ìdènà: Máa ṣàyẹ̀wò àwọn ìlà ìdènà àti gaskets ti àpótí ìjáde láti rí i dájú pé wọ́n wà ní ìpamọ́. Tí ó bá bàjẹ́ tàbí tí ó ti gbó, ó yẹ kí a yí ìdènà náà padà ní àkókò.
3. Àkọsílẹ̀ àti ìpamọ́ àkọsílẹ̀: Nígbà tí o bá ń ṣe àkójọ ìwé àṣẹ, fi ọjọ́, àkóónú àti àlàyé ìwẹ̀nùmọ́, àtúnṣe, ìṣàtúnṣe àti àwọn iṣẹ́ míràn kún un. A ń lò ó láti tọ́jú ìtàn, láti ṣe àyẹ̀wò iṣẹ́ ẹ̀rọ àti láti ṣàwárí àwọn ìṣòro tó lè ṣẹlẹ̀ ní àkókò tó yẹ.
(1) A lo àpò ìfàsẹ́yìn fún lílò tí a kò yípadà: Àpótí ìfàsẹ́yìn náà yẹ kí a lò fún gbígbé àwọn ohun tí a ti fọwọ́ sí tàbí tí a ti ṣàyẹ̀wò nìkan. A kò gbọdọ̀ lo àpótí ìfàsẹ́yìn náà fún àwọn ète mìíràn láti dènà àbàwọ́n tàbí lílò tí kò tọ́.
(2) Ìmọ́tótó àti ìpalára ìpalára: Máa fọ àpótí ìpamọ́ náà déédéé kí o sì pa á run láti rí i dájú pé àwọn ohun tí a gbé lọ kò ní ìbàjẹ́. Lo àwọn ohun ìfọmọ́ tó yẹ àti ọ̀nà ìfọmọ́ tó yẹ kí o sì tẹ̀lé àwọn ìlànà ìmọ́tótó àti àbá tó yẹ.
(3) Tẹ̀lé àwọn ìlànà iṣẹ́: Kí ó tó lo àpótí àṣẹ, àwọn òṣìṣẹ́ gbọ́dọ̀ lóye kí wọ́n sì tẹ̀lé àwọn ìlànà iṣẹ́ tó tọ́, títí kan ọ̀nà tó tọ́ láti lo àpótí àṣẹ, àti títẹ̀lé àwọn ìlànà ààbò oúnjẹ àti àwọn ìlànà ìmọ́tótó nígbà tí ó bá kan gbígbé oúnjẹ lọ.
(4) Yẹra fún àwọn ohun tí a ti sé: Yẹra fún kíkọ àwọn ohun tí a ti sé tàbí àwọn ohun tí a ti sé, bíi omi tàbí àwọn ohun tí ó jẹ́ ẹlẹ́gẹ́, kọjá inú àpótí ìjáde. Èyí dín ìjò tàbí àwọn ohun tí kìí ṣe gbogbo wọn ló ń kan àpótí ìjáde kù láti dín ìṣeéṣe ìbàjẹ́, lílo àwọn ibọ̀wọ́, àwọn ohun ìdènà tàbí àwọn irinṣẹ́ mìíràn láti ṣiṣẹ́ àpótí ìjáde àti ewu ìfọ́ àwọn ohun tí a ń gbà ìgbésẹ̀.
(5) A kò gbà láti kọjá àwọn ohun tó léwu. Ó jẹ́ ohun tí a kò gbà láyè láti kọjá àwọn ohun tó léwu, tó léwu tàbí èyí tí a kò gbà láyè láti kọjá nínú àpótí ìjáde, títí bí kẹ́míkà, àwọn ohun tó lè jóná, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
Jọ̀wọ́ ẹ kíyèsí pé kí ẹ tó ṣe àtúnṣe àpótí ìjáde, a gba yín níyànjú láti tọ́ka sí ìwé ìtọ́nisọ́nà ìṣiṣẹ́ àti ìtọ́sọ́nà ìtọ́jú tí olùpèsè pèsè láti rí i dájú pé ó bá àwọn ìlànà àti ìlànà mu. Ní àfikún, ìtọ́jú ìdènà déédéé àti àyẹ̀wò ìgbàkúgbà lè ran yín lọ́wọ́ láti rí àti yanjú àwọn ìṣòro tó lè ṣẹlẹ̀ ní ìbẹ̀rẹ̀, kí ẹ sì rí i dájú pé àpótí ìjáde náà ṣiṣẹ́ déédéé àti pé ó mọ́ tónítóní.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Jan-09-2024
