Àwọn ìlẹ̀kùn iná mànàmáná ní ìṣíṣí tó rọrùn, ìpele tó gbòòrò, ìwọ̀n tó fúyẹ́, kò sí ariwo, ìdábòbò ohun, ìpamọ́ ooru, ìdènà afẹ́fẹ́ tó lágbára, iṣẹ́ tó rọrùn, iṣẹ́ tó rọrùn àti pé kò rọrùn láti bàjẹ́. Wọ́n wọ́pọ̀ ní àwọn ibi ìkọ́lé yàrá ìwẹ̀nùmọ́ ilé iṣẹ́, àwọn ilé ìkópamọ́, àwọn ibùdó ọkọ̀ ojú omi, àwọn ibi ìkọ́lé àti àwọn ibòmíràn. Gẹ́gẹ́ bí ìbéèrè náà, a lè ṣe é gẹ́gẹ́ bí irú ẹrù tó ga tàbí irú ẹrù tó kéré sí i. Ọ̀nà ìṣiṣẹ́ méjì ló wà láti yan lára wọn: ọwọ́ àti iná mànàmáná.
Itọju ilẹkun sisun ina
1. Itọju ipilẹ ti awọn ilẹkun sisun
Nígbà tí a bá ń lo àwọn ìlẹ̀kùn oníná mànàmáná fún ìgbà pípẹ́, a gbọ́dọ̀ máa fọ ojú ilẹ̀ náà déédéé nítorí pé eruku máa ń gbà á. Nígbà tí a bá ń fọ ilẹ̀, a gbọ́dọ̀ yọ eruku kúrò, a sì gbọ́dọ̀ ṣọ́ra kí a má ba fíìmù oxide tàbí fíìmù electrophoretic composite tàbí spray powder, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ jẹ́.
2. Fífọ ilẹ̀kùn tí ń yọ́ ní iná mànàmáná
(1). Máa fọ ojú ilẹ̀kùn tó ń yọ́ pẹ̀lú aṣọ rírọ̀ tí a fi omi tàbí ọṣẹ ìfọṣọ tí kò ní ìdènà. Má ṣe lo ọṣẹ àti ìfọṣọ lásán, ká má tilẹ̀ sọ pé a ń lo àwọn ohun èlò ìfọṣọ tó lágbára bíi ìfọṣọ àti ìfọṣọ ìgbọ̀nsẹ̀.
(2). Má ṣe lo ìfọ́mọ́, búrọ́ọ̀ṣì wáyà tàbí àwọn ohun èlò ìfọ́mọ́ra mìíràn fún ìfọ́mọ́. Fi omi mímọ́ wẹ̀ lẹ́yìn ìfọ́mọ́, pàápàá jùlọ níbi tí àwọn ìfọ́ àti èérí bá wà. O tún lè lo aṣọ rírọ̀ tí a fi ọtí bò láti fi fọ.
3. Idaabobo awọn orin
Ṣàyẹ̀wò bóyá ìdọ̀tí kan wà lórí ọ̀nà tàbí ilẹ̀. Tí àwọn kẹ̀kẹ́ bá dì mọ́ra, tí ilẹ̀kùn iná mànàmáná bá dí, pa ọ̀nà mọ́ láti dènà àwọn ohun àjèjì láti wọlé. Tí ìdọ̀tí àti eruku bá wà, lo búrọ́ọ̀ṣì láti nu ún. A lè fi ẹ̀rọ ìfọṣọ gbá eruku tí ó kó jọ sínú ihò àti àwọn ìlà ìdènà ilẹ̀kùn. Fa omi kúrò.
4. Ààbò àwọn ìlẹ̀kùn oníná mànàmáná
Nígbà tí a bá ń lò ó lójoojúmọ́, ó ṣe pàtàkì láti mú eruku kúrò nínú àwọn èròjà inú àpótí ìṣàkóso, àwọn àpótí wáyà àti ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́. Ṣàyẹ̀wò eruku inú àpótí ìṣàkóso yíyípadà àti àwọn bọ́tìnì yíyípadà láti yẹra fún ìkùnà bọ́tìnì. Dènà agbára ìwalẹ̀ láti má ṣe kan ilẹ̀kùn. Àwọn nǹkan mímú tàbí ìbàjẹ́ agbára ìwalẹ̀ ni a kà léèwọ̀ pátápátá. Àwọn ilẹ̀kùn àti ipa ọ̀nà yíyọ́ lè fa ìdènà; tí ilẹ̀kùn tàbí férémù bá bàjẹ́, jọ̀wọ́ kan sí olùpèsè tàbí àwọn òṣìṣẹ́ ìtọ́jú láti tún un ṣe.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-26-2023
