• ojú ìwé_àmì

Ìtọ́sọ́nà Pípé fún Àpótí Pàtàkì

1.Ìfihàn

Àpótí ìfàsẹ́yìn, gẹ́gẹ́ bí ohun èlò ìrànlọ́wọ́ nínú yàrá mímọ́, ni a sábà máa ń lò láti gbé àwọn ohun kékeré láàrín agbègbè mímọ́ àti agbègbè mímọ́, àti láàrín agbègbè tí kò mọ́ àti agbègbè mímọ́, láti dín àkókò ìṣí ilẹ̀kùn kù ní yàrá mímọ́ àti láti dín ìbàjẹ́ kù ní agbègbè mímọ́. Àpótí ìfàsẹ́yìn náà ni a fi àwo irin alagbara tí ó kún fún gbogbo ènìyàn tàbí àwo irin tí a fi agbára bo òde àti àwo irin alagbara inú ṣe, èyí tí ó tẹ́jú tí ó sì mọ́lẹ̀. Àwọn ilẹ̀kùn méjèèjì náà wà ní ìsopọ̀ mọ́ ara wọn, èyí tí ó ń dènà ìbàjẹ́ àgbélébùú, tí a fi ẹ̀rọ itanna tàbí ẹ̀rọ ṣe, tí a sì fi àtùpà UV tàbí fìtílà ìmọ́lẹ̀ sí. Àpótí ìfàsẹ́yìn ni a ń lò ní ọ̀pọ̀lọ́pọ̀ ní ìmọ̀ ẹ̀rọ kékeré, àwọn yàrá ìwádìí nípa ẹ̀dá alààyè, àwọn ilé ìwòsàn, àwọn ilé iṣẹ́ ṣíṣe oúnjẹ, LCD, àwọn ilé iṣẹ́ itanna, àti àwọn ibi mìíràn tí ó nílò ìwẹ̀nùmọ́ afẹ́fẹ́.

Àpótí Ìrìnnà

2. Ìpínsípò

A le pin apoti iwọle si apoti iwọle aimi, apoti iwọle oniyipada ati apoti iwọle afẹfẹ gẹgẹbi awọn ilana iṣẹ wọn. Opolopo awọn awoṣe ti awọn apoti iwọle le ṣee ṣe ni ibamu si awọn ibeere gidi. Awọn ẹya ẹrọ yiyan: interphone, fitila UV ati awọn ẹya ẹrọ iṣẹ miiran ti o jọmọ.

Àpótí Ìparí Ìdádúró Mekaniki
Àpótí Ìrìnnà Àìdúró

3. Àwọn ànímọ́

① A fi awo irin alagbara ṣe ojú ibi iṣẹ́ ti apoti irin ti o jinna si kukuru, ti o tẹ́jú, ti o dan, ti ko si le wọ.

②Ibi iṣẹ́ ti àpótí ìrìnnà gígùn gba ohun èlò ìgbálẹ̀ tí a fi ń gbé nǹkan, èyí tí ó mú kí ó rọrùn àti rọrùn láti gbé àwọn nǹkan.

③Ẹgbẹ́ méjèèjì ti ilẹ̀kùn náà ni a fi ẹ̀rọ ìdènà tàbí ẹ̀rọ ìdènà ẹ̀rọ láti rí i dájú pé a kò le ṣí ẹ̀gbẹ́ méjèèjì ti ilẹ̀kùn náà ní àkókò kan náà.

④A le ṣe awọn iwọn ti kii ṣe deede ati apoti gbigbe ilẹ ti a gbe sori ẹrọ gẹgẹbi awọn aini alabara.

⑤Iyara afẹfẹ ni ibudo afẹfẹ le de ju 20 m/s lọ.

⑥Gbígba àlẹ̀mọ́ tó ní agbára gíga pẹ̀lú ìpín, iṣẹ́ àlẹ̀mọ́ náà jẹ́ 99.99%, èyí tó ń rí i dájú pé ó mọ́ tónítóní.

⑦Lílo ohun èlò ìdìbò EVA, pẹ̀lú iṣẹ́ ìdìbò gíga.

⑧Baamu pẹlu ibaraẹnisọrọ ti o wa.

4. Ilana Iṣiṣẹ

①Ìdènà ẹ̀rọ: A máa ń lo ọ̀nà ẹ̀rọ láti ṣe ìdábùú ara inú. Tí a bá ṣí ilẹ̀kùn kan, a kò gbọdọ̀ ṣí ilẹ̀kùn kejì, a sì gbọ́dọ̀ ti ilẹ̀kùn náà kí a tó ṣí ilẹ̀kùn kejì.

②Ìdènà ẹ̀rọ itanna: A lè lo àwọn ẹ̀rọ amúṣẹ́pọ̀, àwọn ìdènà ẹ̀rọ itanna, àwọn pánẹ́lì ìṣàkóso, àwọn iná àmì, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Nígbà tí a bá ṣí ilẹ̀kùn kan, ìmọ́lẹ̀ àmì ìṣí ilẹ̀kùn kejì kì í tàn, èyí tí ó ń fihàn pé a kò lè ṣí ilẹ̀kùn náà, àti pé ìdènà ẹ̀rọ itanna náà ń ṣiṣẹ́ láti mú kí ìdènà náà dọ́gba. Nígbà tí a bá ti ilẹ̀kùn náà pa, ìdènà ẹ̀rọ itanna ti ilẹ̀kùn kejì bẹ̀rẹ̀ sí í ṣiṣẹ́, ìmọ́lẹ̀ àmì náà yóò sì tàn, èyí tí ó ń fihàn pé a lè ṣí ilẹ̀kùn kejì.

5. Ọ̀nà Lílò

Ó yẹ kí a ṣàkóso àpótí ìfàsẹ́yìn náà gẹ́gẹ́ bí agbègbè mímọ́ tó ga jù tí a so mọ́ ọn. Fún àpẹẹrẹ, àpótí ìfàsẹ́yìn náà, tí a so mọ́ yàrá ìfàsẹ́yìn àti yàrá ìfàsẹ́yìn náà, gbọ́dọ̀ jẹ́ èyí tí a ṣàkóso gẹ́gẹ́ bí ohun tí yàrá ìfàsẹ́yìn náà béèrè. Lẹ́yìn iṣẹ́, olùṣiṣẹ́ ní agbègbè mímọ́ náà ni ó ní ẹrù iṣẹ́ láti nu àwọn ojú inú àpótí ìfàsẹ́yìn náà kí ó sì tan iná UV fún ọgbọ̀n ìṣẹ́jú.

①Àwọn ohun èlò tí ó bá ń wọlé àti tí ó ń jáde ní agbègbè mímọ́ gbọ́dọ̀ ya sọ́tọ̀ pátápátá kúrò ní ọ̀nà tí a ń rìn kiri kí a sì wọ inú ọ̀nà tí a yà sọ́tọ̀ fún àwọn ohun èlò ní ibi iṣẹ́ ìṣelọ́pọ́.

②Nígbà tí àwọn ohun èlò méjì bá wọlé, olórí iṣẹ́ ẹgbẹ́ ìṣètò yóò ṣètò àwọn òṣìṣẹ́ láti tú tàbí nu ìrísí àwọn ohun èlò aise àti àwọn ohun èlò ìrànlọ́wọ́, lẹ́yìn náà yóò fi wọ́n ránṣẹ́ sí yàrá ìpamọ́ ìgbà díẹ̀ ti ibi ìṣètò náà nípasẹ̀ àpótí ìpamọ́; A ó yọ àwọn ohun èlò ìpamọ́ inú kúrò nínú yàrá ìpamọ́ ìgbà díẹ̀ òde, a ó sì fi wọ́n ránṣẹ́ sí yàrá ìpamọ́ inú nípasẹ̀ àpótí ìpamọ́. Olùṣàkóso ibi ìṣètò náà àti ẹni tí ó ń ṣe àkóso iṣẹ́ ìṣètò àti iṣẹ́ ìpamọ́ inú ń bójú tó iṣẹ́ ìpèsè ohun èlò náà.

③Nígbà tí a bá ń kọjá nínú àpótí ìjáde, a gbọ́dọ̀ tẹ̀lé àwọn ìlànà “ìṣí kan àti ìṣí kan” fún àwọn ilẹ̀kùn inú àti òde ti àpótí ìjáde, a kò sì gbọdọ̀ ṣí ilẹ̀kùn méjì ní àkókò kan náà. Ṣí ilẹ̀kùn òde láti fi àwọn ohun èlò sí i, ti ilẹ̀kùn náà ní àkọ́kọ́, lẹ́yìn náà ṣí ilẹ̀kùn inú láti yọ àwọn ohun èlò náà jáde, ti ilẹ̀kùn náà, kí o sì máa yí kẹ̀kẹ́ náà bí èyí.

④Nígbà tí a bá ń kó àwọn ohun èlò láti ibi mímọ́, a gbọ́dọ̀ kọ́kọ́ gbé àwọn ohun èlò náà lọ sí ibi tí ó yẹ kí a sì gbé wọn kúrò ní ibi mímọ́ gẹ́gẹ́ bí ìlànà ìyípadà nígbà tí àwọn ohun èlò náà bá wọlé.

⑤Gbogbo ọjà tí a ti parí tí a gbé láti ibi mímọ́ gbọ́dọ̀ jẹ́ gbígbé láti inú àpótí ìjáde lọ sí yàrá ìpamọ́ ìgbà díẹ̀, lẹ́yìn náà a ó gbé e gba inú ọ̀nà ìjáde lọ sí yàrá ìjáde ìta.

⑥Àwọn ohun èlò àti egbin tí ó lè ba nǹkan jẹ́ yẹ kí a gbé láti inú àpótí ìpamọ́ tí a yà sọ́tọ̀ fún wọn sí àwọn ibi tí kò mọ́.

⑦Lẹ́yìn tí a bá ti wọ inú àti jáde àwọn ohun èlò, a gbọ́dọ̀ fọ ibi tí yàrá mímọ́ tàbí ibùdó àárín kọ̀ọ̀kan wà àti ìmọ́tótó àpótí ìjáde ní àkókò tó yẹ. A gbọ́dọ̀ ti àwọn ilẹ̀kùn ìjáde inú àti òde àpótí ìjáde náà, a sì gbọ́dọ̀ ṣe iṣẹ́ ìwẹ̀nùmọ́ àti ìpalára tó dára.

6.Àwọn ìṣọ́ra

①Àpótí ìfàsẹ́yìn náà dára fún ìrìnàjò gbogbogbòò, nígbà ìrìnàjò, ó yẹ kí ó wà ní ààbò kúrò lọ́wọ́ òjò àti yìnyín láti dènà ìbàjẹ́ àti ìpalára.

②Apoti ìpamọ́ náà yẹ kí ó wà ní ilé ìkópamọ́ pẹ̀lú iwọ̀n otútù -10 ℃~+40 ℃, ọriniinitutu tó wà láàárín ìwọ̀n tí kò ju 80% lọ, àti pé kò gbọdọ̀ ní àwọn gáàsì oníbàjẹ́ bíi ásíìdì tàbí alkali.

③Nígbà tí a bá ń tú àwọn nǹkan kúrò, ó yẹ kí a ṣe iṣẹ́ ọ̀làjú, kò sì yẹ kí a ṣe iṣẹ́ àṣekára tàbí iṣẹ́ ìkà láti yẹra fún ìpalára ara ẹni.

④Lẹ́yìn tí o bá ti tú ọjà náà, jọ̀wọ́ kọ́kọ́ wádìí bóyá ọjà yìí ni ọjà tí a pàṣẹ fún, lẹ́yìn náà, ṣàyẹ̀wò àwọn ohun tí ó wà nínú àkójọ ìpamọ́ náà dáadáa fún àwọn ẹ̀yà tí ó sọnù àti bóyá ìbàjẹ́ kan wà tí a lè ṣe láti inú gbígbé lọ sí apá kọ̀ọ̀kan.

7. Awọn alaye iṣiṣẹ

① Nu ohun tí a fẹ́ gbé lọ pẹ̀lú 0.5% peracetic acid tàbí 5% iodophor omi.

②Ṣí ìlẹ̀kùn àpótí ìpamọ́ ìta, yára gbé àwọn ohun tí a fẹ́ gbé lọ sí i, fi ìpara 0.5% peracetic acid pa ohun náà, kí o sì ti ìlẹ̀kùn ìta àpótí ìpamọ́ náà.

③Tan fitila UV sinu apoti iwọle, ki o si tan ina ohun ti a fe gbe pelu fitila UV fun o kere ju iṣẹju 15 lọ.

④ Sọ fún yàrá ìwádìí tàbí àwọn òṣìṣẹ́ tó wà nínú ètò ìdènà láti ṣí ìlẹ̀kùn inú àpótí àṣẹ náà kí wọ́n sì gbé ohun náà jáde.

⑤Pa ohun náà dé.

Àpótí Ìrìnnà Dynamic Pass
Àpótí Ìrìnnà Afẹ́fẹ́

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-16-2023