• ojú ìwé_àmì

ÌṢỌ́RỌ̀ ÌMỌ̀-Ẹ̀RỌ̀ SÍ ILÉ ÌṢẸ̀DÁRA-MÍMỌ́ PÚPỌ̀

Ìlà ìṣètò tí ó mọ́ tónítóní, tí a tún ń pè ní ìlà ìṣẹ̀dá tí ó mọ́ tónítóní, jẹ́ ti ọ̀pọ̀ class 100 laminar flow clean bench. A tún lè ṣe é nípa lílo orí férémù tí a fi àwọn class 100 laminar flow hodes bò. A ṣe é fún àwọn ìbéèrè ìmọ́tótó àwọn agbègbè iṣẹ́ ní àwọn ilé iṣẹ́ òde òní bíi optoelectronics, biopharmaceuticals, àwọn ìwádìí ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì àti àwọn pápá mìíràn. Ìlànà iṣẹ́ rẹ̀ ni pé a máa fa afẹ́fẹ́ sínú àlẹ̀mọ́ tí a ti ṣe tẹ́lẹ̀ nípasẹ̀ afẹ́fẹ́ centrifugal, a máa wọ inú àlẹ̀mọ́ hepa fún àlẹ̀mọ́ nípasẹ̀ àpótí ìtẹ̀sí tí kò yí padà, a sì máa ń fi afẹ́fẹ́ tí a ti sọ nù jáde ní ipò ìṣàn afẹ́fẹ́ tí ó dúró tàbí tí ó wà ní ìpele, kí agbègbè iṣẹ́ náà lè dé ibi ìmọ́tótó class 100 láti rí i dájú pé iṣẹ́ náà péye àti pé a nílò ìmọ́tótó àyíká.

Ìlà ìjọ́pọ̀ tí ó mọ́ tónítóní ni a pín sí ìlà ìjọ́pọ̀ tí ó mọ́ tónítóní (ìjókòó tí ó mọ́ tónítóní) àti ìlà ìjọ́pọ̀ tí ó mọ́ tónítóní (ìjókòó tí ó mọ́ tónítóní) gẹ́gẹ́ bí ìtọ́sọ́nà ìjìnlẹ̀ afẹ́fẹ́.

Àwọn ìlà ìṣẹ̀dá tí ó mọ́ gan-an ni a ń lò ní àwọn agbègbè tí ó nílò ìwẹ̀nùmọ́ agbègbè ní yàrá ìwádìí, ilé-iṣẹ́ biopharmaceutical, ilé-iṣẹ́ optoelectronic, microelectronics, ṣíṣe hard disk àti àwọn pápá mìíràn. Ibùdó ìwẹ̀nù tí kò ní ìtọ́sọ́nà inaro ní àwọn àǹfààní ìwẹ̀nùmọ́ gíga, a lè so pọ̀ mọ́ ìlà ìṣẹ̀dá àkójọpọ̀, ariwo díẹ̀, ó sì ṣeé gbé kiri.

Awọn ẹya ara ẹrọ ti laini iṣelọpọ inaro ti o mọ-inaro

1. Afẹ́fẹ́ náà gba afẹ́fẹ́ EBM onípele gíga ti Germany, tí ó ní àwọn ànímọ́ bí ìgbà pípẹ́, ariwo kékeré, àìtọ́jú, ìgbọ̀nsẹ̀ kékeré, àti àtúnṣe iyàrá tí kò ní ìgbésẹ̀. Ìgbésí ayé iṣẹ́ náà jẹ́ tó wákàtí 30000 tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ. Iṣẹ́ ìṣàtúnṣe iyàrá afẹ́fẹ́ dúró ṣinṣin, a sì lè rí ìdánilójú pé ìwọ̀n afẹ́fẹ́ náà kò ní yípadà lábẹ́ ìdènà ìkẹyìn ti àlẹ̀mọ́ hepa.

2. Lo àwọn àlẹ̀mọ́ hepa kékeré tín-tín-tín láti dín ìwọ̀n àpótí ìfúnpá tí kò dúró ṣinṣin kù, kí o sì lo àwọn ibi tí a fi irin alagbara ṣe àti àwọn ohun èlò ìbòjú ẹ̀gbẹ́ gilasi láti jẹ́ kí gbogbo ilé iṣẹ́ náà farahàn bí ẹni pé ó gbòòrò tí ó sì mọ́lẹ̀.

3. A fi ìwọ̀n ìfúnpá Dwyer ṣe é láti fi ìyàtọ̀ ìfúnpá hàn ní ẹ̀gbẹ́ méjèèjì àlẹ̀mọ́ hepa, kí ó sì rán ọ létí kí o pààrọ̀ àlẹ̀mọ́ hepa.

4. Lo eto ipese afẹfẹ ti a le ṣatunṣe lati ṣatunṣe iyara afẹfẹ, ki iyara afẹfẹ ni agbegbe iṣẹ wa ni ipo ti o dara julọ.

5. Àlẹ̀mọ́ afẹ́fẹ́ ńlá tí ó rọrùn láti yọ kúrò lè dáàbò bo àlẹ̀mọ́ hepa dáadáa kí ó sì rí i dájú pé afẹ́fẹ́ náà yára.

6. Onírúurú inaro, orí tábìlì ṣíṣí, ó rọrùn láti ṣiṣẹ́.

7. Kí wọ́n tó kúrò ní ilé iṣẹ́ náà, wọ́n máa ń ṣe àyẹ̀wò àwọn ọjà náà lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan gẹ́gẹ́ bí ìlànà US Federal Standard 209E ti sọ, wọ́n sì ṣeé gbẹ́kẹ̀lé wọn gidigidi.

8. Ó yẹ fún pípàpọ̀ mọ́ àwọn ìlà iṣẹ́-ṣíṣe tí ó mọ́ tónítóní. A lè ṣètò rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ẹyọ kan gẹ́gẹ́ bí ìlànà iṣẹ́, tàbí a lè so ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀rọ pọ̀ ní ìtẹ̀léra láti ṣẹ̀dá ìlà ìṣọ̀kan kilasi 100.

Ètò ìyàsọ́tọ̀ ìfúnpá rere Class 100

1.1 Ìlà ìṣẹ̀dá tí ó mọ́ tónítóní yìí ń lo ètò ìwọ̀lé afẹ́fẹ́, ètò afẹ́fẹ́ tí a ń padà bọ̀, ìyàsọ́tọ̀ ibọ̀wọ́ àti àwọn ẹ̀rọ mìíràn láti dènà ìbàjẹ́ láti òde láti wọ ibi iṣẹ́ class 100. Ó ṣe pàtàkì kí ìfúnpá rere ti ibi ìkún àti ìbòrí tóbi ju ti ibi ìfọṣọ igo lọ. Lọ́wọ́lọ́wọ́, àwọn ìwọ̀n ìṣètò àwọn agbègbè mẹ́ta wọ̀nyí ni wọ̀nyí: agbègbè ìkún àti ìbòrí: 12Pa, agbègbè ìfọṣọ igo: 6Pa. Àyàfi tí ó bá pọndandan rárá, má ṣe pa afẹ́fẹ́ náà. Èyí lè fa ìbàjẹ́ ní agbègbè ìjáde afẹ́fẹ́ hepa pẹ̀lú ìrọ̀rùn, kí ó sì fa ewu àwọn kòkòrò àrùn.

1.2 Nígbà tí iyàrá ìyípadà ìpele ìpele ìyípadà afẹ́fẹ́ ní agbègbè ìkún tàbí ìbòrí bá dé 100% tí kò sì le dé iye ìfúnpá tí a ṣètò, ètò náà yóò kìlọ̀ kí ó sì béèrè láti rọ́pò àlẹ̀mọ́ hepa.

1.3 Àwọn ohun tí a nílò fún yàrá mímọ́ Class 1000: A gbọ́dọ̀ ṣàkóso ìfúnpá rere ti yàrá ìkún class 1000 ní 15Pa, a gbọ́dọ̀ ṣàkóso ìfúnpá rere nínú yàrá ìkún class 10Pa, àti ìfúnpá yàrá ìkún ga ju ìfúnpá yàrá ìkún class 1000 lọ.

1.4 Ìtọ́jú àlẹ̀mọ́ àkọ́kọ́: Rọpò àlẹ̀mọ́ àkọ́kọ́ lẹ́ẹ̀kan lóṣù. Ètò ìkún Class 100 nìkan ní àlẹ̀mọ́ àkọ́kọ́ àti àlẹ̀mọ́ hepa. Ní gbogbogbòò, a máa ń ṣàyẹ̀wò ẹ̀yìn àlẹ̀mọ́ àkọ́kọ́ ní gbogbo ọ̀sẹ̀ láti mọ̀ bóyá ó dọ̀tí. Tí ó bá dọ̀tí, a nílò láti rọ́pò rẹ̀.

1.5 Fifi àlẹ̀mọ́ hepa sori ẹrọ: Fifi àlẹ̀mọ́ hepa kun jẹ́ ohun tó péye. Nígbà tí a bá ń fi sori ẹrọ àti nígbà tí a bá ń rọ́pò rẹ̀, ẹ ṣọ́ra kí ẹ má fi ọwọ́ kan páálí àlẹ̀mọ́ náà (páálí àlẹ̀mọ́ náà jẹ́ páálí àlẹ̀mọ́, èyí tó rọrùn láti fọ́), kí ẹ sì kíyèsí ààbò páálí àlẹ̀mọ́ náà.

1.6 Ṣíṣàyẹ̀wò jíjó àlẹ̀mọ́ hepa: Ṣíṣàyẹ̀wò jíjó àlẹ̀mọ́ hepa sábà máa ń ṣe lẹ́ẹ̀kan ní oṣù mẹ́ta. Tí a bá rí àwọn ohun tí kò dára nínú eruku àti àwọn ohun tí kòkòrò àrùn wà ní ààyè class 100, a tún nílò láti dán àlẹ̀mọ́ hepa wò fún jíjó. A gbọ́dọ̀ pààrọ̀ àwọn àlẹ̀mọ́ tí a rí pé wọ́n ń jó. Lẹ́yìn tí a bá rọ́pò wọn, a gbọ́dọ̀ tún dán wọn wò fún jíjó lẹ́ẹ̀kan sí i, a sì lè lò wọ́n lẹ́yìn tí a bá ti kọjá ìdánwò náà.

1.7 Rírọ́pò àlẹ̀mọ́ hepa: Lọ́pọ̀ ìgbà, a máa ń yí àlẹ̀mọ́ hepa padà lọ́dọọdún. Lẹ́yìn tí a bá ti yí àlẹ̀mọ́ hepa padà pẹ̀lú tuntun, a gbọ́dọ̀ tún dán an wò fún jíjò, àti pé iṣẹ́jade lè bẹ̀rẹ̀ lẹ́yìn tí a bá ti kọjá ìdánwò náà.

1.8 Iṣakoso ọ̀nà afẹ́fẹ́: Afẹ́fẹ́ inú ọ̀nà afẹ́fẹ́ ni a ti ń yọ́ nípasẹ̀ ìpele mẹ́ta ti àlẹ̀mọ́ àkọ́kọ́, àárín àti hepa. A sábà máa ń yọ́ àlẹ̀mọ́ àkọ́kọ́ lẹ́ẹ̀kan lóṣù. Ṣàyẹ̀wò bóyá ẹ̀yìn àlẹ̀mọ́ àkọ́kọ́ náà dọ̀tí ní gbogbo ọ̀sẹ̀. Tí ó bá dọ̀tí, ó nílò láti yípadà. A sábà máa ń yọ́ àlẹ̀mọ́ àárín lẹ́ẹ̀kan lóṣù, ṣùgbọ́n ó ṣe pàtàkì láti ṣàyẹ̀wò bóyá àlẹ̀mọ́ náà dì mọ́ ní gbogbo oṣù kí a lè dènà afẹ́fẹ́ láti kọjá àlẹ̀mọ́ àárín nítorí ìdè tí kò dáa àti pé ó ń ba iṣẹ́ rẹ̀ jẹ́. A sábà máa ń yọ́ àlẹ̀mọ́ Hepa lẹ́ẹ̀kan lọ́dọọdún. Nígbà tí ẹ̀rọ ìkún bá dáwọ́ kíkún àti mímọ́ dúró, a kò lè ti afẹ́fẹ́ ọ̀nà afẹ́fẹ́ náà pa pátápátá, ó sì yẹ kí a ṣiṣẹ́ ní ìpele kékeré láti mú kí ìfúnpá rere kan wà.

laini iṣelọpọ mimọ
bẹ́ǹṣì mímọ́
petele sisan mimọ ibujoko
inaro sisan mimọ ibujoko

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-04-2023