Àgọ́ ìwọ̀n ìfúnpọ̀ òdì jẹ́ yàrá iṣẹ́ pàtàkì fún ṣíṣe àyẹ̀wò, wíwọ̀n, ìṣàyẹ̀wò àti àwọn ilé iṣẹ́ míràn. Ó lè ṣàkóso eruku ní agbègbè iṣẹ́ àti eruku náà kò ní tàn káàkiri ibi iṣẹ́, èyí tí yóò mú kí olùṣiṣẹ́ náà má ṣe mí àwọn ohun tí wọ́n ń ṣiṣẹ́. Àpẹẹrẹ ohun èlò ìwẹ̀nùmọ́ kan jẹ́ ẹ̀rọ ìwẹ̀nùmọ́ fún ṣíṣàkóso eruku tí ń fò.
Kò yẹ kí a tẹ bọ́tìnì ìdádúró pajawiri nínú àpótí ìwọ̀n titẹ òdì ní àkókò déédé, a sì lè lò ó ní àkókò pàjáwìrì nìkan. Tí a bá tẹ bọ́tìnì ìdádúró pajawiri, agbára afẹ́fẹ́ náà yóò dáwọ́ dúró, àwọn ohun èlò tó jọ mọ́ ọn bíi iná yóò sì máa ṣiṣẹ́ níbẹ̀.
Oṣiṣẹ́ naa gbọdọ wa labẹ ibi wiwọn titẹ odi nigbagbogbo nigbati o ba n wọn.
Àwọn olùṣiṣẹ́ gbọ́dọ̀ wọ aṣọ iṣẹ́, ibọ̀wọ́, ìbòjú àti àwọn ohun èlò ààbò mìíràn tí ó jọra bí ó ṣe yẹ ní gbogbo ìgbésẹ̀ ìwọ̀n.
Nígbà tí o bá ń lo yàrá ìwọ̀n titẹ odi, ó yẹ kí o bẹ̀rẹ̀ sí í ṣiṣẹ́ ní ogún ìṣẹ́jú ṣáájú.
Nígbà tí o bá ń lo ibojú ìṣàkóṣo, yẹra fún kíkan pẹ̀lú àwọn nǹkan mímú láti dènà ìbàjẹ́ sí ibojú ìfọwọ́kàn LCD.
Ó jẹ́ èèwọ̀ láti fi omi fọ̀ ọ́, a sì kà á sí ibi tí afẹ́fẹ́ yóò ti padà sí.
Àwọn òṣìṣẹ́ ìtọ́jú gbọ́dọ̀ tẹ̀lé ọ̀nà ìtọ́jú àti ìtọ́jú.
Àwọn òṣìṣẹ́ ìtọ́jú gbọ́dọ̀ jẹ́ ògbóǹkangí tàbí kí wọ́n ti gba ìdánilẹ́kọ̀ọ́ ògbóǹkangí.
Kí a tó ṣe àtúnṣe, a gbọ́dọ̀ gé agbára ìṣiṣẹ́ ẹ̀rọ ìgbàlódé náà kúrò, a sì lè ṣe iṣẹ́ àtúnṣe náà lẹ́yìn ìṣẹ́jú mẹ́wàá.
Maṣe fi ọwọ kan awọn paati lori PCB taara, bibẹẹkọ inverter le bajẹ ni irọrun.
Lẹ́yìn àtúnṣe, a gbọ́dọ̀ rí i dájú pé gbogbo àwọn skru ni a ti mú ṣinṣin.
Èyí tí a kọ lókè yìí ni ìfìhàn ìmọ̀ nípa ìtọ́jú àti ìtọ́jú àgọ́ ìwọ̀n ìfúnpọ̀ òdì. Iṣẹ́ àgọ́ ìwọ̀n ìfúnpọ̀ òdì ni láti jẹ́ kí afẹ́fẹ́ mímọ́ máa rìn kiri ní agbègbè iṣẹ́, ohun tí a sì ń ṣe ni afẹ́fẹ́ onípele-ìtọ́sọ́nà láti tú ìyókù afẹ́fẹ́ àìmọ́ jáde sí agbègbè iṣẹ́. Lẹ́yìn agbègbè náà, jẹ́ kí agbègbè iṣẹ́ wà ní ipò iṣẹ́ ìfúnpọ̀ òdì, èyí tí ó lè yẹra fún ìbàjẹ́ àti láti rí i dájú pé ó mọ́ tónítóní láàárín agbègbè iṣẹ́.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-25-2023
